28November2014

 

Katibu wa Jumuiya na Taasisi za Kiislamu Tanzania, Shekhe Issa Ponda (mwenye kanzu) akiingia Mahakama Kuu ya Tanzania, jijini Dar es Salaam jana kusikiliza kesi inayomkabili. (Picha na Yusuf Badi).

Shekhe Ponda aachiwa huru

MAHAKAMA Kuu Kanda ya Dar es Salaam, imemwachia huru Katibu wa Jumuiya na Taasisi za Kiislamu Tanzania, Shekhe Issa Ponda kutokana na upande wa mashitaka kushindwa kuthibitisha makosa dhidi yake.

Read more...

  • Written by Francisca Emmanuel
  • Hits: 1018

Wabunge wamkingia kifua Pinda

WABUNGE wamemkingia kifua Waziri Mkuu, Mizengo Pinda kuhusu ushiriki wake katika sakata la Tegeta Escrow, huku wakitaka kodi ambayo haikulipwa kwa Serikali katika fedha hizo zilipwe.

Read more...

  • Written by Mgaya Kingoba, Dodoma
  • Hits: 741

TEC yazungumzia pesa za Escrow kwa maaskofu

BARAZA la Maaskofu wa Kanisa Katoliki (TEC) limezungumzia sakata la maaskofu wa kanisa hilo, Methodius Kilaini na Eusebius Nzigirwa kudaiwa kupewa fedha za akaunti ya Tegeta Escrow na kusema kwa sasa hawawezi kuzungumzia suala hilo kutokana na kuwa linagusa watu binafsi.

Read more...

  • Written by Theopista Nsanzugwanko
  • Hits: 663

‘Mwitikio wa kujiandikisha uchaguzi wa mitaa ni mdogo’

JUKWAA la Kupigania Sera (Policy Forum) limesema licha ya kubakia siku mbili za kujiandikisha kwa ajili ya kupiga kura za uchaguzi wa serikali za mitaa unaotarajiwa kufanyika Desemba 14, mwaka huu, bado mwitikio wa wananchi kujiandikisha ni mdogo, kwani waliojitokeza ni wachache.

Read more...

  • Written by Lucy Lyatuu
  • Hits: 109

Vijana wengi waajiriwa bila mikataba

ASILIMIA kubwa ya vijana walioajiriwa bila kuwa na mkataba wa kazi, imebainika wanaridhika na hali hiyo. Hayo yamebainishwa katika utafiti wa kuangalia kipindi cha mpito cha kijana wa kike na wa kiume kuingia katika soko la ajira, uliofanywa na Shirika la Kazi Duniani (ILO) hapa nchini sambamba na nchi zingine 28 za Afrika.

Read more...

  • Written by Annastazia Anyimike
  • Hits: 90

Asisitiza matumizi ya takwimu sahihi

WATANZANIA wametakiwa kutumia takwimu sahihi kuanzia ngazi ya vijiji kwa lengo la kutathmini mipango ya maendeleo huku wakionywa kutotumia takwimu zisizo sahihi kwani zitasababisha matokeo yasiyo sahihi na kuathiri jamii.

Read more...

  • Written by Theopista Nsanzugwanko
  • Hits: 58