CCM kufunga kampeni mikoa 7

CHAMA Cha Mapinduzi (CCM), kinatarajia kufunga kampeni zake za Uchaguzi Mkuu kwa kishindo kesho kwa kufanya mikutano ya kitaifa katika mikoa saba, itakayoongozwa na vigogo wake wa sasa na wastaafu.

CCM iliyoanza kampeni zake Agosti 23, mwaka huu kwenye Viwanja ya Jangwani, Dar es Salaam na baadaye kwenda mikoani ikianzia mkoa wa Katavi, leo inatarajia kufunga kampeni za kitaifa kwa mkoa wa Dar es Salaam kwenye viwanja hivyo.

Akizungumza jana Dar es Salaam, Mjumbe wa Halmashauri Kuu ya Taifa (NEC) na Kamati ya Kampeni, January Makamba alisema mikutano hiyo ya mikoa saba, itaanza saa sita mchana hadi saa 12 na kurushwa moja kwa moja na vituo vitano vya televisheni na 67 vya redio.

January alisema mkutano mkubwa utafanyika jijini Mwanza na kuongozwa na Mwenyekiti wa Taifa wa CCM, Rais Jakaya Kikwete, Mgombea wa Urais, Dk John Magufuli na Mgombea Mwenza, Samia Hassan Suluhu. Mkutano wa pili utafanyika Tanga na kuongozwa na Katibu Mkuu, Abdulrahman Kinana.

Alisema pia watafanya mkutano Mbeya, ambao utaongozwa na Mwenyekiti mstaafu wa CCM, Benjamin Mkapa, Mtwara utakaoongozwa na Mwenyekiti mstaafu, Ali Hassan Mwinyi, na mkutano wa Kigoma utaongozwa na Makamu Mwenyekiti Tanzania Bara, Philip Mangula.

Alisema mkutano mwingine utafanyika Moshi mkoani Kilimanjaro na utaongozwa na Katibu Mkuu mstaafu wa CCM, Yusuf Makamba na mwingine utafanyika Musoma mkoani Mara na kuongozwa na Waziri Mkuu mstaafu, Joseph Warioba.

“Kati ya kesho (leo) tutatangaza maeneo mengine ambayo tutafunga kampeni kitaifa na viongozi watakaoongoza mikutano hiyo,” alisema Makamba na kuongeza: “Watakaohudhuria katika mikutano hii wataunganishwa moja kwa moja na mkutano wa Mwanza na wataweza kusikiliza hotuba ya Dk Magufuli moja kwa moja kupitia skrini zitakazokuwa katika viwanja hivi saba.

Alisema kwa upande wa Dar es Salaam, mbali na ufungaji wa kampeni leo, kesho pia wagombea nafasi ya ubunge katika majimbo yote ya jiji watafunga kampeni katika maeneo ya majimbo yao kwa namna mahususi.

Tathmini ya kampeni Akizungumza tathmini ya kampeni, Makamba alisema CCM imeridhika na ubora na ukubwa wa kampeni zilizofanywa licha ya kuwapo changamoto za hapa na pale na kuwa Dk Magufuli na Samia wamefanya kazi kubwa na walikuwa wakifanya mikutano kati ya nane hadi 12 kwa siku katika siku 57.

“Kutokana na kazi kubwa na nzuri iliyofanywa na kutokana na mwenendo wa tafiti huru na tafiti zetu za ndani, CCM inategemea ushindi wa asilimia zisizopungua 69,” alieleza January. Uchaguzi wa amani Aidha, Mjumbe huyo amehimiza utulivu kwa wapenzi, mashabiki na wanachama wa CCM ili kufanya uchaguzi ufanyike kwa amani na utulivu na kuvitaka vyama vingine kufanya hivyo.

“Kauli za wenzetu kuwa kura zitaibiwa ni kauli za kutojiamini na kujiandaa kufanya vurugu. “Kauli za kwamba washabiki wa Ukawa wakishapiga kura wabaki vituoni kulinda kura si kauli za wanaotaka uchaguzi wa amani.

Kauli hizi hazina maana yoyote zaidi ya kutafuta namna ya kuhalalisha fujo, vurugu na uporaji na kuwazuia watu wengine kupiga kura hususan wanawake. “Kauli hizi zinalenga kuweka mazingira ya mgogoro wa kisiasa.

CCM haitakubali hata kidogo ushindi wake kuhojiwa au kutiliwa shaka kwa sababu tu ya vurugu zilizoanzishwa na watu wengine,” alisema January. Aliviomba vyombo vya ulinzi na usalama, kuhakikisha ulinzi na usalama wa watu wote na mali zao siku na baada ya uchaguzi.

Alisema kesho watatangaza namba ya bure, ambayo wananchi watatakiwa kutoa taarifa, kama kuna viashiria vya kuvuruga amani na kuvuruga utaratibu wa uchaguzi. Akizungumzia utaratibu wa upokeaji matokeo, alisema chama chake kitatumia mawakala wake moja kwa moja vituoni na kupitia mtandao wa chama.

“Tunategemea ifikapo saa nne usiku siku ya uchaguzi tutakuwa na matokeo,” alieleza January ambaye pia alithibitisha kuwa Katibu wa Itikadi na Uenezi wa chama hicho, Nape Nnauye amepata ajali jimboni kwake Mtama mkoani Lindi juzi, lakini yuko salama.