21Agosti2014

 

Category: Makala

Mashine ya kubangua korosho iliyobuniwa na Zaidu Mbwana.

‘Nilibuni mashine ya korosho kuwarahisishia kazi wananchi’

KATIKA maonesho ya Nanenane yaliyofanyika kitaifa katika viwanja vya Ngongo, mkoani Lindi, moja ya mabanda ambayo wengi walipenda kuingia lilikuwa lile la Halmashauri ya Tandahimba.

Soma zaidi...

  • Imeandikwa na Hamisi Kibari
  • Imesomwa mara: 96

Category: Makala

Wanafunzi wakiwa katika sehemu ya Chuo cha Ustawi wa Jamii, jijini Dar es Salaam.

Jamii yajivunia ubora wa Shahada ya Uzamili

TAASISI ya Ustawi wa Jamii (ISW) inajivunia ubora wa Shahada inayoitoa ya Uzamili katika Ustawi wa Jamii ambayo tangu kuanzishwa kwake imekuwa ya mafanikio makubwa.

Soma zaidi...

  • Imeandikwa na Mwandishi Wetu
  • Imesomwa mara: 82

Category: Makala

Mwandishi wa makala haya akisafiri kwa kutumia bodaboda ya Pili Kinunga.

PILI KINUNGA: Bodaboda si kazi ya wanaume peke yao

UKISHUKA kwenye stendi ya mabasi mjini Lindi, halafu ukawa huna pesa ya teksi kukupeleka ulikopanga kufikia nje kidogo ya mji, bila shaka utakimbilia kwenye usafiri wa pikipiki, maarufu kama bodaboda ambao mara nyingi huwa nafuu.

Soma zaidi...

  • Imeandikwa na Hamisi Kibari
  • Imesomwa mara: 152

Category: Makala

Mfugaji kutoka Wilaya ya Kisarawe Mkoa wa Pwani, Charles Lushu akiwa na baadhi ya ng’ombe wake.

Mifugo ni biashara, si ufahari

“MIFUGO sasa ni zaidi ya biashara kwani ile fahari ya kuwa na ng’ombe wengi lakini unalala sakafuni au unalala pamoja na ng’ombe au mbuzi sasa inaanza kuondoka taratibu kutokana na wafugaji wengi kuanza kubadilika.”

Soma zaidi...

  • Imeandikwa na Sifa Lubasi
  • Imesomwa mara: 88

Category: Makala

Viongozi wa Ukawa. Kutoka kushoto, Freeman Mbowe, Profesa Ibrahim Lipumba na James Mbatia.

Ukawa waige ustahimilivu na busara za Wapalestina

“Negotiation is a civilized instrument people use in conflict” Kwa tafsiri yangu, maneno haya muhimu sana yanamaanisha “Majadiliano ndio njia ya kiungwana (kistaarabu) ambayo watu walioko kwenye mgogoro hutumia kutafutia suluhu.”

Soma zaidi...

  • Imeandikwa na Yusufu Ahmadi
  • Imesomwa mara: 247

Category: Makala

Aprili 17, 2014, siku ambayo Kundi la Ukawa walisusa Bunge la Katiba.

Utanzania wetu ni muungano wetu, serikali 3 zitaulinda?

NINAANDIKA makala haya kipindi ambacho tayari Bunge Maalumu la Katiba limeanza majadiliano huko mjini Dodoma mbali ya kwamba Ukawa wamekataa kurejea bungeni humo pamoja na jitihada za viongozi wa serikali, dini na wananchi kwa ujumla kuwashauri na kuwashawishi warejee bungeni, hasa baada ya kuwa ujumbe wao umeeleweka kwa watanzania wote.

Soma zaidi...

  • Imeandikwa na Felix Lugeiyamu
  • Imesomwa mara: 136