RC: Changamkieni fursa za mikopo NHIF

MKUU wa Mkoa wa Ruvuma, Said Mwambungu amezitaka halmashauri za wilaya, miji na manispaa katika mkoa huo kuchangamkia fursa za mikopo mbalimbali inayotolewa na Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF) kama vile vifaa tiba, ukarabati wa ujenzi wa majengo, mikopo ya dawa pamoja na vitendanishi ili kukabiliana na changamoto zilizopo katika vituo na hospitali zao.

Mwambungu ametoa kauli hiyo hivi karibuni wakati akizungumza na watumishi wa kituo cha afya Mjimwema katika Manispaa ya Songea alipokuwa akipokea msaada wa vitanda 20 na magodoro yake yaliyotolewa na Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya mkoani humo.

Aidha, aliutaka uongozi wa kituo hicho cha Mjimwema kuhakikisha vitanda na magodoro hayo yanatunzwa na vinatumika kwa wagonjwa wenye uhitaji zaidi kama vile akinamama na watoto.

Alisema ni jambo la kusikitisha kuona kwamba Manispaa ya Songea inashika nafasi ya tatu kwa kupata malipo kutoka NHIF, licha ya ukweli kwamba ndiyo halmashauri iliyopo mjini zaidi ikilinganishwa na halmashauri nyingine, hivyo ilitakiwa kuwa na watu wengi wanaochangia Mfuko wa Afya ya Jamii(CHF) na ule wa NHIF.

Mkuu huyo wa mkoa ameupongeza Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya kutokana na msaada huo ambapo alisisitiza kwamba msaada huo umekuja kwa wakati muafaka na umeitikia wito uliotolewa na Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa aliyetaka kituo hicho kuboreshwa ili kiweze kukidhi matakwa ya sheria kwa kubadilishwa ili kiwe kituo cha afya.

Mwambungu aliusihi Mfuko huo kutochoka kusaidia na uboreshaji wa huduma za afya kwa njia mbalimbali ili kumaliza kabisa malalamiko ya wananchi kuhusu huduma zinazotolewa kituoni hapo.

Kwa upande wake Kaimu Meneja wa Mfuko huo, mkoani hapa Kalystus Mpangala alisema fedha zilizotumika kununulia vifaa hivyo ni matokeo ya kuunga mkono utaratibu wa Rais John Magufuli wa kubana matumizi ili fedha zinazopatikana zitumike katika maeneo mengine ya kuboresha ustawi wa jamii wa wananchi.

Mpangala alisema vitanda na magodoro hayo yana thamani ya Sh 11,760,000 ikihuishwa gharama za vifaa na usafiri kutoka MSD Iringa hadi Songea.