23Julai2014

 

Hatusomi kuelewa, tunakariri tufaulu

HABARI yako binafsi ‘bana’, namshukuru Mungu kwa yote, maisha yanaendelea, hata kama kila kukicha afadhali ya jana tutabanana hapahapa, raha na machungu ni sehemu ya maisha.

Soma zaidi...

  • Imeandikwa na Basil Msongo
  • Imesomwa mara: 278

'Hausigeli' akikuchosha muondoe, usimtese

KUTOKANA na mazingira na hali halisi ya maisha imekuwa ni jambo la kawaida katika nyumba zetu kuwa na wasaidizi wa kazi. Inaweza ikawa ni ‘hausigeli’ au ‘hausiboi’ kwa ajili ya kuangalia watoto na nyumba wakati wenye nyumba wakiwa wametoka kwenda kwenye shughuli zao mbalimbali.

Soma zaidi...

  • Imeandikwa na Angela Semaya
  • Imesomwa mara: 275

Safari ndefu, mateso ya shule

‘MAISHA ya shule, ni safari ndefu. Vumilia ni safari ndefu. Hata walimu wetu waliyapitia, vumilia ni safari ndefu.’ Nimekumbuka wimbo huu. Tuliuimba enzi hizo za Darasa la Kwanza na la Pili. Walimu wetu walitufundisha tujipe moyo. Walitaka tuvumilie ‘mateso’ ya shule.

Soma zaidi...

  • Imeandikwa na stella Nyamenohi
  • Imesomwa mara: 120

Zijue sababu za upungufu wa nguvu za kiume

UPATIKANAJI wa damu ya kutosha iendayo kwenye uume na ucheleweshwaji wa damu kurudi vitu hivi viwili vinahitajika ili uume ufanye kazi ya kusimika. Magonjwa yanayosababisha kufanya ateri za mishipa ya damu kuwa myembamba na kupunguza damu kwenda kwenye uume (kama mishipa ya damu kuwa migumu, hupunguza uwezo wa kunyumbuka kama ilivyo kwa ugonjwa wa kisukari, kuwa na damu iliyoganda).

Soma zaidi...

  • Imeandikwa na Dk Ali Mzige
  • Imesomwa mara: 482

Utaratibu wa kupeleka migogoro ya kazi Tume ya Usuluhishi na Uamuzi

SHERIA ya Ajira na Mahusiano Kazini Na. 6 ya Mwaka 2004 inasema kwamba endapo kuna mgogoro wowote wa kikazi au ajira kati ya mwajiri na mwajiriwa ni sharti uanzie katika ngazi ya usuluhishi badala ya kwenda moja kwa moja mahakamani.

Soma zaidi...

  • Imeandikwa na Alloyce Komba
  • Imesomwa mara: 58

Serikali iridhie mkataba kulinda watumishi wa ndani

HIVI karibuni Shirika la Kazi Duniani (ILO) limewataka waajiri kuwalipa watumishi wa ndani mshahara wa Sh 65,000 kwa mwezi ili kuwatendea haki sawa na waajiri wengine Ili kutekeleza agizo hilo, Chama cha Wafanyakazi wa Hifadhi, Mahoteli, Majumbani, Huduma ya Jamii na Ushauri (CHODAWU), kinakabiliwa na changamoto ya kuanzisha mfumo utakaowezesha watumishi wa ndani kutambua na kupigania haki zao.

Soma zaidi...

  • Imeandikwa na Kanaeli Kaale
  • Imesomwa mara: 20