loader
Buzwagi kufungwa miaka 2 ijayo?

Buzwagi kufungwa miaka 2 ijayo?

Meneja mgodi huo, Muganda Mutereko alisema hali hiyo itatokea endapo bei ya dhahabu itaendelea kushuka zaidi ya ilivyo sasa.

“Lakini kwa sababu bei inashuka kila mara, ni lazima tukae na kuangalia mwenendo wake ili kuamua kama tuendelee au tusiendelee na uchimbaji. Ikiwa ndani ya miaka miwili hali itakuwa hivi katika bei, tutalazimika kuufunga mgodi ndani ya miaka miwili kuanzia sasa,”Mutereko alisema.

Alifafanua kuwa fedha wanazozitumia kuchimba madini ni nyingi hivyo ni afadhali wakafunga maeneo mengine kuruhusu yaendelee yenye faida na mafanikio makubwa.

“Dhahabu inayotoka katika mgodi huu huwezi kuilinganisha na ya North Mara, ile ni nyingi na ni bora zaidi, hivyo bei zinapozidi kuporomoka ni afadhali unaendelezwa zaidi ule wenye faida kubwa na kufunga mingine. Hilo tutalijua baadaye, ngoja tutazame mabadiliko ya bei sokoni,” alisema.

WAZIRI Mkuu, Kassim Majaliwa amewataka vijana wa ...

foto
Mwandishi: Namsembaeli Mduma, Kahama

Post your comments

Tangazo

CRDB

Habari Nyingine

Categories

habari zaidi zinazoendana na hii

mpya # zaidi