Ahukumiwa miaka 30 jela kwa kubaka

MAHAKAMA ya Wilaya Nkasi mkoani Rukwa imemhukumu mkulima wa Kijiji cha Paramawe, Kulwa Dase (35) kifungo cha miaka 30 jela baada ya kutiwa hatiani kwa kosa la kumbaka msichana mwenye umri wa miaka 15.

Akitoa hukumu hiyo jana, Hakimu Mkazi wa Mahakama ya Wilaya ya Nkasi, Ramadhan Rugemalila alisema mahakama imeridhishwa na ushahidi uliotolewa na upande wa mashitaka pasipo kuacha shaka yoyote kuwa mshtakiwa alitenda kosa hilo.

Alisema kufuatana na mwenendo wa kesi hiyo ambao mashahidi wanne walitoa ushahidi upande wa mashitaka, mshitakiwa alikutwa na hatia chini ya Kifungu cha Sheria Namba 130(1) & (2)(e) NA 131 Sura ya 16 ya Kanuni ya Adhabu.

Awali, Mwendesha Mashitaka, Mkaguzi wa Polisi, Hamimu Gwelo uliieleza mahakama hiyo kuwa mshitakiwa huyo alitenda kosa hilo Agosti 12, mwaka huu.